ผู้เขียน หัวข้อ: ผมร่วง ผมบาง บ๊ายบาย! รีวิวแชมพู Vichy Dercos Densi-Solution  (อ่าน 7 ครั้ง)

ceetanchanok

• Newbie
  • *
  • ลงประกาศฟรี ลงโฆษณาฟรี โปรโมทสินค้าฟรี ซื้อ ขาย
ผมร่วง ผมบาง บ๊ายบาย! รีวิวแชมพู Vichy Dercos Densi-Solution
« เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2024, 17:11:54 น. »
ผมร่วง ผมบาง บ๊ายบาย! รีวิวแชมพู Vichy Dercos Densi-Solution ;D

สาวๆ คนไหนเคยมีปัญหาผมร่วง ผมบางจนรำคาญใจบ้างไหมคะ? เคยเจอปัญหานี้มาจนร้องไห้ ลองมาสารพัดวิธี ทั้งแชมพูราคาแพง ยาปลูกผม อาหารเสริม อะไรต่อมิอะไร สุดท้ายก็ไม่เคยได้ผล จนกระทั่งได้ลองใช้แชมพู Vichy Dercos Densi-Solution สูตรสำหรับผมร่วง ผมบางhttps://www.vichy-th.com/expert-advice/acne/hair-loss นี้แหละค่ะ ผลลัพธ์คือผมร่วงน้อยลง ผมดูหนาขึ้น หนังศีรษะมันน้อยลง และที่สำคัญคือมั่นใจขึ้นเวลาสระผม เราใช้ผลิตภัณฑ์ในเซ็ตนี้

• แชมพู Vichy Dercos Densi-Solution Thickening Shampoo:
ตัวนี้เด็ดมากค่ะ ช่วยลดผมร่วง บำรุงรากผมให้แข็งแรง ผมหนาขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ลองนึกภาพตอนสระผมแล้วผมร่วงน้อยลงเยอะ ๆ รู้สึกดีสุด ๆ ไปเลย
  • ครีมนวดผม Vichy Dercos Densi-Solution Thickening Balm:
ช่วยบำรุงผมให้ชุ่มชื้น นุ่มลื่น เงางาม ผมไม่พันกันหวีง่าย หลังสระผมแล้วรู้สึกผมนุ่มลื่น ไม่แห้งกร้าน สุขภาพดีขึ้นเยอะเลย
  • เซรั่ม Vichy Dercos Densi-Solution Hair Mass Recreating Serum:
เซรั่มอีกหนึ่งตัวที่เด็ดไม่แพ้กัน ช่วยกระตุ้นผมงอกใหม่ ฟื้นฟูรากผม หนังศีรษะที่เคยบางๆ ตอนนี้เริ่มมีผมขึ้นใหม่ เรียกความมั่นใจกลับคืนมาได้อีกครั้ง

ลองใช้ดูนะคะ แล้วมาแชร์ประสบการณ์กันค่ะ แต่ส่วนตัวต้องบอกว่า ใช้ผลิตภัณฑ์เซ็ตนี้มาประมาณ 2 เดือนแล้วค่ะ เริ่มเห็นผลชัดเจนหลังใช้ไปประมาณ 1 เดือน ตอนสระผมจะนวดแชมพูเบาๆ บนหนังศีรษะ ประมาณ 2-3 นาที แล้วล้างออก ใช้เซรั่ม Vichy Dercos Densi-Solution Hair Mass Recreating Serum ทาหนังศีรษะหลังสระผมตอนผมเปียกหมาดๆ คิดว่าแชมพู Vichy Dercos Densi-Solution เหมาะกับคนที่มีปัญหาผมร่วง ผมบาง หนังศีรษะมัน

หลังจากที่รีวิวแชมพูลดผมร่วง https://www.vichy-th.com/expert-advice/hair-loss/what-shampoo-protect-hair-loss Vichy Dercos Densi-Solution ไปแล้ว ขอมาต่อด้วยอีกตัวเลือกนึงสำหรับผู้ที่มีปัญหาผมร่วง ผมบาง ได้ดีไม่แพ้กัน คือ แชมพู Dercos Energy+ Aminexil Shampoo ค่ะ Dercos Energy+ Aminexil Shampoo เป็นแชมพูที่อุดมไปด้วย Aminexil ซึ่งเป็นสารที่ช่วยลดผมร่วง บำรุงรากผมให้แข็งแรง และกระตุ้นผมงอกใหม่

แชมพูตัวนี้ยังมี Capillary Energy Complex ที่ช่วยบำรุงหนังศีรษะและเส้นผมให้แข็งแรง สุขภาพดี ผมร่วงน้อยลง รากผมแข็งแรงขึ้น ผมหนาขึ้น หนังศีรษะมันน้อยลง ผมดูมีชีวิตชีวา อ่อนโยนต่อหนังศีรษะ เหมาะกับทุกสภาพเส้นผม แต่ไม่ว่ายังไงก็ตาม ลลัพธ์อาจแตกต่างกันไปในแต่ละบุคคล แนะนำให้ลองใช้ดูก่อนตัดสินใจซื้อค่ะ

ถ้าใครกำลังมองหาแชมพูที่ช่วยลดผมร่วง ผมบาง บำรุงรากผม อยากเรียกความมั่นใจกลับคืนมา และอยากใช้ชีวิแบบไร้ความกังวลปัญหาเส้นผม เรายังยืนยันคำเดิม ว่าขอแนะนำ Vichy Dercos Densi-Solution กับ Vichy Dercos Densi-Solutio เลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2024, 17:14:19 น. โดย ceetanchanok »